Skip to Content

Keppnin 2015-2016

Forkeppnin fór fram þann 6. október og voru þátttakendur 164 á neðra stigi og 154 á efra stigi frá alls 19 skólum.

Efst á neðra stigi voru:

Sæti Nafn Skóli
1. Sindri Unnsteinsson Menntaskólanum á Akureyri
2. Þorsteinn Ívar Albertsson Menntaskólanum í Reykjavík
3. Magnús Konráð Sigurðsson Menntaskólanum í Reykjavík
4.-5. Urður Gunnsteinsdóttir Kvennaskólanum í Reykjavík
4.-5. Árni Bjarnsteinsson Menntaskólanum í Reykjavík
6. Þorsteinn Freygarðsson Menntaskólanum í Reykjavík
7.-8. Ari Páll Agnarsson Menntaskólanum í Reykjavík
7.-8. Ingimar Jónsson Menntaskólanum í Reykjavík
9.-10. Elvar Wang Atlason Menntaskólanum í Reykjavík
9.-10. Þorsteinn Elí Gíslason Verzlunarskóla Íslands
11. Arnar Geir Geirsson Menntaskólanum í Reykjavík
12.-14. Alec Elías Sigurðarson Menntaskólanum við Hamrahlíð
12.-14. Jökull Jóhann Ársælsson Menntaskólanum við Hamrahlíð
12.-14. Ármann Pétursson Menntaskólanum í Reykjavík
15.-17. Egill Ólafur Arnarsson Menntaskólanum á Akureyri
15.-17. Eldar Máni Gíslason Menntaskólanum í Reykjavík
15.-17. Gunnar Magnús Bergs Menntaskólanum í Reykjavík
18.-20. Breki Pálsson Menntaskólanum í Reykjavík
18.-20. Daníel Einar Hauksson Flensborgarskólanum í Hafnarfirði
18.-20. Helgi Sigtryggsson Menntaskólanum í Reykjavík
21.-22. Líf Hallgrímsdóttir Kvennaskólanum í Reykjavík
21.-22. Valgeir Sigurðsson Borgarholtsskóla
23. Guðrún Herdís Arnarsdóttir Kvennaskólanum í Reykjavík
24.-25. Lilja Ýr Guðmundsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
24.-25. Mikael Máni Freysson Menntaskólanum á Egilsstöðum

Efst á efra stigi voru:

Sæti Nafn Skóli
1. Hjalti Þór Ísleifsson Menntaskólanum í Reykjavík
2. Jóhann Ólafur Sveinbjarnarson Menntaskólanum á Akureyri
3. Dagur Tómas Ásgeirsson Menntaskólanum í Reykjavík
4. Stefanía Katrín Finnsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
5. Martha Guðrún Bjarnadóttir Menntaskólanum í Reykjavík
6. Sindri Magnússon Menntaskólanum í Reykjavík
7. Guðjón Helgi Auðunsson Menntaskólanum í Reykjavík
8.-9. Atli Fannar Franklín Menntaskólanum á Akureyri
8.-9. Hannes Kristinn Árnason Menntaskólanum í Reykjavík
10. Álheiður Edda Sigurðardóttir Menntaskólanum í Reykjavík
11. Aðalbjörg Egilsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
12.-13. Knútur Knudsen Wallevik Menntaskólanum við Hamrahlíð
12.-13. Ásgrímur Ari Einarsson Menntaskólanum við Hamrahlíð
14.-15. Matthías B. Harksen Menntaskólanum í Reykjavík
14.-15. Rósborg Halldórsdóttir Menntaskólanum við Hamrahlíð
16. Bergmann Óli Aðalsteinsson Menntaskólanum í Reykjavík
17.-18. Elín Þóra Helgadóttir Menntaskólanum í Reykjavík
17.-18. Þorsteinn Hálfdánarson Menntaskólanum í Reykjavík
19. Brynjar Ingimarsson Menntaskólanum á Akureyri
20. Lúðvík Már Matthíasson Menntaskólanum í Reykjavík
21.-22. Inga Guðrún Eiríksdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
21.-22. Katrín Unnur Ólafsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík


Eystrasaltskeppnin

Lið Íslands í Eystrasaltskeppninni í Stokkhólmi í Svíþjóð 5.-9. nóvember skipuðu Dagur Tómas Ásgeirsson, Hjalti Þór Ísleifsson, Jóhann Ólafur Sveinbjarnarson, Sindri Unnsteinsson og Stefanía Katrín Finnsdóttir. Fararstjórar voru Marteinn Þór Harðarson og Pawel Bartoszek.

Úrslitakeppnin:

Úrslitakeppnin var haldin 5. mars í Háskólanum í Reykjavík og efst voru:

Sæti Nafn Skóli
1. Hjalti Þór Ísleifsson Menntaskólanum í Reykjavík
2.-3. Atli Fannar Franklín Menntaskólanum á Akureyri
2.-3. Dagur Tómas Ásgeirsson Menntaskólanum í Reykjavík
4.-5. Álfheiður Edda Sigurðardóttir Menntaskólanum í Reykjavík
4.-5. Jóhann Ólafur Sveinbjarnarson Menntaskólanum á Akureyri
6. Hannes Kristinn Árnason Menntaskólanum í Reykjavík
7. Matthías B. Harksen Menntaskólanum í Reykjavík
8. Elvar Wang Atlason Menntaskólanum í Reykjavík
9.-10. Aðalbjörg Egilsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
9.-10. Guðjón Helgi Auðunsson Menntaskólanum í Reykjavík
11. Katrín Unnur Ólafsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
12. Martha Guðrún Bjarnadóttir Menntaskólanum í Reykjavík
13.-14. Magnús Konráð Sigurðsson Menntaskólanum í Reykjavík
13.-14. Sindri Unnsteinsson Menntaskólanum á Akureyri
15. Breki Pálsson Menntaskólanum í Reykjavík
16. Þorsteinn Hálfdánarson Menntaskólanum í Reykjavík
17. Ármann Pétursson Menntaskólanum í Reykjavík

Ofangreindur listi sýnir þau 17 efstu, sem var jafnframt boðið að taka þátt í norrænu stærðfræðikeppninni þann 5. apríl.

Ólympíulið Íslands í stærðfræði árið 2016 skipuðu þau Guðjón Helgi Auðunsson, Álfheiður Edda Sigurðardóttir, Atli Fannar Franklín, Elvar Wang Atlason, Hannes Kristinn Árnason og Martha Guðrún Bjarnadóttir.

Það má líka finna okkur á Facebook.

ViðhengiStærð
NS_forkeppni_Haust15.pdf260.51 KB
NS_forkeppni_Haust15Lausn.pdf288.09 KB
ES_forkeppni_Haust15.pdf313.25 KB
ES_forkeppni_Haust15-Lausn.pdf314.7 KB
lokakeppnin2016_lausnir.pdf155.8 KB